ของกาแฟ - ร้านกาแฟ ที่ไม่ใช่แค่ร้านกาแฟ
หากมุ่งสร้างพื้นที่บอกเล่าเรื่องราวต่าง ๆ ของแม่น้ำโขง เป็นสภากาแฟ ที่นำเสนอเรื่องราว ความรู้ ข้อมูล ความเคลื่อนไหว สถานการณ์แม่น้ำโขง
พัฒนาและจัดจำหน่ายผลิตภัณฑ์จากชุมชน และของที่ระลึกจากโฮงเฮียนแม่น้ำของ
![](https://mekongschool.org/wp-content/uploads/2022/09/khongcoffee2.jpeg)
![](https://mekongschool.org/wp-content/uploads/2022/09/khongcoffee4.jpeg)
![](https://mekongschool.org/wp-content/uploads/2022/09/khongcoffee3.jpeg)
![](https://mekongschool.org/wp-content/uploads/2022/09/khongcoffee5.jpeg)
เพื่อศึกษาเรียนรู้นิเวศน์ วิถีวัฒนธรรม ท้องถิ่นลุ่มน้ำโขงของเรา เรายังจัดกิจกรรมท่องเที่ยวศึกษาเรียนรู้ศึกษาธรรมชาติ เดินชมเมือง นั่งเรือชมวิถีชีวิตสองฟากฝั่งโขง ดูนกอพยพตามเกาะแก่ง และเรายังมีห้องสมุดแม่น้ำโขงบริการให้กับผู้สนใจ
โดยรายได้จากร้านกาแฟและร้านขายผลิตภัณฑ์ของที่ระลึก ยังเป็นทุนเพื่อนการทำงานด้านการอนุรักษ์สิ่งแวดล้อม และกิจกรรมต่าง ๆ เพื่อสื่อสารความหมายของการมีอยู่ในคุณค่าและความยิ่งใหญ่ของแม่น้ำโขงไปสู่ชุมชนท้องถิ่นและชุมชนโลก